Connect with us

News

กานต์ กวาด 4 ทองศึกเอ็กซ์ตรีมสิงห์เซอร์กิตจัดแบบนิวนอร์มัล

Published

on

กานต์ กวาด 4 ทองศึกเอ็กซ์ตรีมสิงห์เซอร์กิตจัดแบบนิวนอร์มัล

“กานต์ น้ำทับทิมทอง” หนุ่มมสงขลา โชว์ฟอร์มเด็ด กวาดคนเดียว 4 แชมป์ ขณะที่ “ณัฐนันดา ปสุตนาวิน” สาวเมืองตราด ทำผลงานยอดเยี่ยมหยิบมา 3 แชมป์ ในศึกเอ็กซ์ตรีมประเภทอินไลน์ ฟรีสไตล์ รายการ “สิงห์ อินไลน์ ฟรีสไตล์ เซอร์กิต 1 2020” ที่บริวณลานด้านหน้าศนย์การค้าซ็นทรัลพลาซา จ.ระยอง ซึ่ง “ส.เอ็กซ์ตรีมฯ” จัดแข่งแบบนิวนอร์มัล ป้องกันไวรัสควิด-19 ตามนโยบายภาครัฐ อย่างเคร่งครัด พร้อมเป็นสนามเก็บคะแนนสะสมคัดตัวนักกีฬาทีมชาติไทย สู้ศึก “อช.อินดอร์เกมส์” ในปีหน้า อาทิตย์ที่ 16 สิงหาคม 2563 เวลา 18.13 น.

การแข่งขันกีฬาเอ็กซ์ตรีมประเภทอินไลน์ ฟรีสไตล์ รายการ “สิงห์ อินไลน์ ฟรีสไตล์ เซอร์กิต 1 2020” ที่บริวณลานด้านหน้าศนย์การค้าซ็นทรัลพลาซา จ.ระยอง ซึ่งสมาคมกีฬาเอ็กซ์ตรีมแห่งประเทศไทย จัดขึ้นเป็นรายการแรกหลังการแพร่ระบาดของไวรัสโควิด-19 คลี่คลายลง ภายใต้การแข่งขันในรูปแบบชีวิตวิถีใหม่ New Normal ยึดมาตรการหลักของศูนย์บริหารสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19) หรือ ศบค. อย่างเคร่งครัด โดยได้รับการสนับสนุนจาก บริษัท สิงห์ คอร์เปอเรชั่น จำกัด, การกีฬาแห่งปรเทศไทย (กกท.), ศููนย์การค้าเซ็นทรัล, อีซูซุ และน้ำดื่มตราสิงห์ รายการนี้จัดขึ้นเพื่อร่วมกระตุ้นเศรษฐกิจระดับรากหญ้าให้กับประชาชนชาวจังหวัดระยอง ตามนโยบายของรัฐบาล รวมทั้งยังเป็นการเก็บคะแนนชิงแชมป์ประเทศไทย ประจำปี 2563 และเป็นการเก็บคะแนนคัดเลือกตัวนักกีฬาทีมชาติไทย เข้าร่วมโครงการเตรียมนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนอินดอร์และมาร์เชียลอาร์ตเกมส์ ครั้งที่ 6 ที่กรุงเทพมหานคร และ จ.ชลบุรี จะเป็นเจ้าภาพในเดือน พ.ค.2564 อีกด้วย

กานต์ กวาด 4 ทองศึกเอ็กซ์ตรีมสิงห์เซอร์กิตจัดแบบนิวนอร์มัล

สรุปผลรอบชิงชนะเลิศ ดังนี้ ประเภทสปีด สลาลม ทั่วไปหญิง ที่ 1 ณิชกานต์ จินุพันธ์ (สงขลา) ที่ 2 สุธาสินี จันทร (ตราด) ที่ 3 ศิรินทร์ทิพย์ รักอักษร (สมุทรสาคร), ประเภทสปีด สลาลม ทั่วไปชาย ที่ 1 กานต์ น้ำทับทิมทอง (สงขลา) ที่ 2 วัตธพงษ์ คงปาน (สงขลา) ที่ 3 ปานเทพ รุจิเรข (กรุงเทพฯ), ประเภทสปีด สลาลม เยาวชนหญิง ที่ 1 ณัฐนันดา ปสุตนาวิน (ตราด) ที่ 2 กานต์สิริ นาคาทักษ์สิริสุข (ตราด) ที่ 3 พิชญธิดา ศรีสว่าง (สงขลา), ประเภทสปีด สลาลม เยาวชนชาย ที่ 1 นวพล คงปาน (สงขลา) ที่ 2 จารุพิชญ์ อภิชิตวงศ์นุชิต (จันทบุรี) ที่ 3 กร เขียนวารี (สงขลา), ประเภทคลาสสิค สลาลม เยาวชนหญิง ที่ 1 ณัฐนันดา ปสุตนาวิน (ตราด) ที่ 2 ภาญดา พยัคฆบุตร (ปทุมธานี) ที่ 3 พรรณพร มานะพิทักษ์พงศ์ (ราชบุรี) , ประเภทคลาสสิค สลาลม เยาวชนชาย ที่ 1 คามิน อินสว่าง (ราชบุรี) ที่ 2 กันณ์ดิษฐ์ สิทธิศักดิ์ (กรุงเทพฯ) ที่ 3 พิตตินันท์ มานิช (สงขลา)- อ่านเพิ่มเติม

Continue Reading
Advertisement
Advertisement Enter ad code hereEnter ad code here

Interesting For You

ข่าวที่น่าสนใจ



ข่าวที่น่าสนใจ




Advertisement Enter ad code hereEnter ad code here

Interesting For You

Ads Block Detector Powered by codehelppro.com

ตรวจพบตัวบล็อกโฆษณา!!!

เราตรวจพบว่าคุณกำลังใช้ส่วนขยายเพื่อบล็อกโฆษณา โปรดสนับสนุนเราด้วยการปิดการใช้งานตัวบล็อกโฆษณาเหล่านี้

Disable Ad Block

Join Our Website

Powered by Live Score & Live Score App